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Kuimarisha Uwezo wa Uzalishaji wa Kenya

TUME YA UBINAFSISHAJI 
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UTANGULIZI 
Tume ya Ubinafsishaji ingependa kuhakiksha 
huduma inayotoa haitimizi tu bali inapita matarajio 
ya wateja wake na wadau.

Kwa sababu hii, Mkataba huu unaeleza 
kanuni zitakazoongoza Tume katika utoaji wa 
huduma bora kwa wateja wake na umma kwa 
jumla. Tunatarajia utoaji huduma wetu utazidi 
kuimarika kupitia maoni ya wadau wetu.

MAELEZO KUHUSU TUME 
Tume ya Ubinafsishaji ni shirika halali katika Wizara 
ya Fedha lililoundwa chini ya Sheria ya Ubinafsishaji, 
2005. Tume inaongozwa na Wanachama wa Tume 
na pia Usimamizi unaoongozwa na Mkurugenzi Mkuu/
Afisa Mkuu Mtendaji.

MAONO YETU
Kuwa njia ya kuleta mabadiliko, kugeuza Kenya 
kuwa uchumi mchangamfu unaowapa raia wake 
uwezo wa kiuchumi.

WITO WETU
Wito wetu ni kuunda nafasi za kuvutia za 
uwekezaji na kusimamia ipasavyo Mpango wa 
Ubinafsishaji unaovutia uwekezaji wa kibinafsi, 
unaoinua mapato, unaotengeneza mali, 
unaoimarisha masoko ya hisa, unaohimiza 
Wakenya kushiriki kwa upana katika uchumi  na
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unaopunguza kutegemea rasilimali za kifedha za 
Serikali. Hii itatimizwa kupitia kuhamisha  shughuli na 
operesheni za kibiashara za Serikali hadi kwa sekta 
ya kibinafsi kwa njia ya uwazi, ya kutabiriwa na ya 
usawa, kwa ushirikiano na wadau wakuu.

ZILIPO OFISI 
Ofisi zetu ziko katika orofa ya 11, jumba la Extelcoms 
House, Barabara ya Haile Selassie Avenue, Nairobi.

MASAA RASMI YA KAZI
Masaa yetu rasmi ya kazi ni kuanzia saa mbili 
asubuhi hadi saa kumi na moja jioni siku za kazi huku 
kukiwa na lisali limoja la mapumziko kati ya saa 
saba na saa nane mchana.
Masaa ya kututembelea:

• Asubuhi 2.00 asubuhi – 7.00 mchana
• Alasiri 8.00 alasiri – 11.00 jioni

ANWANI YETU NA MAELEZO MENGINE YA 
MAWASILIANO 
Tume ya Ubinafsishaji
S.LP. 34542-00100
NAIROBI.
Simu +254 20 2212346/7/8
Kipepesi +254 20 2212237
Tovuti: www.pc.go.ke
Barua pepe: info@pc.go.ke
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LENGO LA MKATABA
Mkataba wa Huduma unalenga kuimarisha 
kushiriki kwa wadau katika usimamizi bora wa 
mpango wa ubinafsishaji hapa Kenya. Hii 
inawezekana wakati wadau wanafahamu jukumu 
la Tume kwao na wajibu wanaofaa kutekeleza. 
Mkataba unaeleza viwango ambavyo wateja 
na wadau wengine wanaweza kutarajia 
kutoka kwa Tume ya Ubinafsishaji na 
yanafafanua jinsi ya kupata habari kutoka kwa 
Tume. Pia inaeleza jinsi wadau wanaweza 
kuwasilisha malalamishi yao kwa mujibu wa haki 
zao na kutoa maoni jinsi Tume inaweza kutoa 
huduma bora.
SEHEMU KUU ZA MKATABA
• Wajibu wa Tume
• Kazi kuu za Tume
• Wateja na wadau wengine
• Wajibu kwa wateja na wadau wengine
• Jinsi ya kutafuta marekebisho
• Usimamizi na Utathmini

WAJIBU WA TUME
Tume ya Ubinafsishaji imeundwa kama shirika chini 
ya Sheria ya Ubinafsishaji, 2005. Jukumu la Tume 
ni kuunda, kusimamia na kutekeleza Mpango 
wa Ubinafsishaji wa Kenya. Mpango huo 
unajumuisha orodha ya uwekezaji na mali 
zilizoidhinishwa kubinafsishwa chini ya Sheria ya 
Ubinafsishaji.
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KAZI KUU ZA TUME
Shughuli kuu za Tume ni kama zifuatavyo:
• Unda, simamia na tekeleza mpango wa

Ubinafsishaji;
• Tayarisha na tekeleza mapendekezo mahususi

ya Ubinafsishaji kulingana na mpango 
wa Ubinafsishaji;

• Tekeleza majukumu mengine kama yalivyoelezwa
na Sheria; na

• Tekeleza majukumu mengine ambayo Tume
inadhania yanafaa ili kuendeleza Mpango 
wa Ubinafsishaji.

Ili kutekeleza majukumu haya, Tume ina 
Wanachama wa Tume ambao hutoa 
mwongozo mwafaka kwa wafanyikazi 
kutekeleza wajibu huu.

KANUNI ZA MKATABA
• Uadilifu: tutakuwa watu waadilifu;
• Uwazi: maamuzi na vitendo vyetu vitafanywa

kwa uwazi;
• Uwajibikaji: tutawajibikia maamuzi na vitendo

vyetu;
• Utaalamu: katika vitendo na kuhusiana kwetu

kwote, tutaimarisha adabu ya utaalamu;
• Usawa: tutaonyesha uthabiti na usawa katika

shughuli zetu; na

Tutahifadhi mazingira yetu.•
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TAARIFA YA NIA
Tutajizatiti kuweka mazingira ya kufaa 
kwa wafanyikazi wote kwa kuwapa mbinu 
bora za utendakazi na kuwatia motisha 
wafanyikazi ili waweze kutoa huduma za hali 
ya juu kwa wateja wetu.

KUFANYA KAZI NA WANAOTUTOLEA HUDUMA 
Tutafanya kazi na wadau wote kuhakikisha 
tunatoa huduma mwafaka, zenye mpangilio na 
zinazolingana tunaposimamia Mpango wa 
Ubinafsishaji wa nchi.

KUKATAA KABISA UFISADI
Katika kuonyesha uadilifu wetu, tunaahidi 
kufanya mazingira yetu ya kazi bila ufisadi 
kwa kufuata amri na masharti yaliyowekwa, 
sheria na maadili ya utaalamu wakati wote.

KANUNI ZETU
Kulingana na jukumu la Tume, wateja wetu 
wote wanaweza kutarajia uongozi bora, uwazi, 
uwajibikaji na usimamizi mwafaka wa Mpango wa 
Ubinafsishaji. Wadau wetu wakuu na wajibu wetu 
kwao ni:

Taasisi za umma zilizotambuliwa kubinafsishwa
• Muda wa kutosha kufanya mashauriano na

kuwasilisha habari na maelezo yanayohitajika; 
• Kuidhinisha maombi yote kwa wakati unaofaa;
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• Kujibu maswali yote kwa wakati unaofaa; na
• Mashauriano kuhakikisha ujumulishi na umiliki

wa shughuli ya ubinafsishaji.

Wizara husika ya taasisi zilizotambuliwa kwa 
kubinafsishwa
• Muda wa kutosha wa mashauriano na

kuwasilishwa kwa habari na 
maelezo yanayohitajika;

• Kuidhinisha maombi yote kwa wakati unaofaa;
• Kujibu maswali yote kwa wakati unaofaa; na
• Mashauriano kuhakikisha ujumulishi na umiliki

wa shughuli ya ubinafsishaji.

Umma unaowekeza
• Usawa na uwazi;
• Thamani ya pesa; na
• Kujibu maswali yote kwa wakati unaofaa.

Warekebishaji wa soko
• Mashauriano ya kutosha;
• Kuwasilisha maombi ya kuidhinishwa kwa

wakati unaofaa;
• Kujibu maswali yote kwa wakati unaofaa; na
• Kushiriki habari za soko.

Umma wa Kenya
• Thamani ya pesa; na
• Uwazi na uwajibikaji katika kutekeleza mpango

huo.
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Wafanyikazi
• Haki na usawa;
• Mazingira ya kufanya kazi yaliyoimarishwa;
• Mfumo wa haki wa kutuza na kuadhibu kulingana

na utendakazi;
• Kuendelea kuimarisha uwezo; na
• Mazingira yanayokuza utaalamu na  mawazo

huru.

Ofisi ya Kitaifa ya Ukaguzi wa Hesabu ya Kenya
• Kutekeleza kikamilifu kanuni za kifedha; na
• Kujibu maswali yanayohusiana na ukaguzi katika

siku saba (7) za kazi.

Wizara ya Fedha
• Kutayarisha na kuwasilisha Mpango wa

Ubinafsishaji kwa wakati unaofaa;
• Kutayarisha na kuwasilisha maelezo kwa undani

ya mapendekezo ya Ubinafsishaji;
• Kutayarisha bajeti, mikataba ya utendakazi na

ripoti husika kwa wakati unaofaa;
• Kutuma maombi ya hati za kisheria na zingine

zilizoidhinishwa na ripoti kwa wakati unaofaa;
• Kufuata kikamilifu kanuni za kifedha;
• Thamani ya pesa;
• Muda wa kutosha kufanya mashauriano na

kuwasilisha habari na maelezo yanayohitajika; na
• Kujibu maswali yote kwa wakati unaofaa.
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Wauzaji
• Uwazi na usawa;
• Malipo yote kufanywa katika kipindi kilichowekwa 

kwenye mkataba; na
• Kuwasiliana katika siku saba (7) za kutolewa

zabuni.

MAJUKUMU YETU
Tumetambua majukumu yafuatayo ili 
kutuwezesha kuwahudumia vyema wateja wetu:
• Kuwazingatia ipasavyo na kuwaheshimu wateja

inavyostahili na kuwapa hadhi zao za kibinafsi;
• Kuwa waaminifu na wenye kusaidia;
• Kutimiza utaalamu katika kazi yetu;
• Kuwa wa vitendo na kujali mahitaji ya wateja

wetu;
• Kujibu barua katika siku saba (7) za kuipokea;
• Kushughulikia mara moja mikutano na kuomba

radhi ikiwa itaahirishwa ama itachelewa;
• Kuwashughulikia wateja wote kwa usawa na

kuwa waangalifu hususan kwa walio na mahitaji 
spesheli ama ulemavu wa kimaumbile; na
• Kukataa kabisa ufisadi kwa kukosa kutarajia,

kupokea ama kutoa hongo ili kupata huduma
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MAJUKUMU YA WATEJA WETU
Tunatarajia wateja wetu kutekeleza 
majukumu yafuatayo kwetu:
• Kuonyesha adabu na heshima kwa wafanyikazi

wetu;
• Kuwa wakarimu na wapole kwa wateja wengine;
• Kuwasilisha habari kamili na sahihi kutuwezesha

kutenda ipasavyo na kutoa habari 
zaidi wanapotakiwa kufanya hivyo kwa 
wakati unavopaswa;

• Kuhudhuria mikutano bila kuchelewa 
wanapoalikwa;

• Kufuata sheria, kanuni na masharti;
• Kukosa kutoa hongo kwa njia ya zawadi na

mapendeleo kwa wafanyikazi ama kutaka 
hongo ili kupata huduma;

• Kutoa habari kuhusu ubora wa huduma.

MAJUKUMU YA PAMOJA
Ili kufurahia uhusiano wa kutosheleza na 
wateja wetu, tutarajia heshima, uangalifu na 
uvumilivu itadumishwa baina ya pande zote.

Wafanyikazi kila mara watavaa 
vitambulisho vyao vya kazi ili watambulike 
kwa wazi. Vile vile wageni watatarajiwa 
kuonyesha tepe za wageni zitakazopeanwa 
katika sehemu ya mapokezi ya wageni.
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HABARI ZA WATEJA/KUSHUGHULIKIA 
MALALAMISHI
Tunaamini kwamba kuna nafasi ya 
kufanya marekebisho. Hivyo basi tunakaribisha 
maoni na mapendekezo kuhusu huduma 
zetu. Tunahimiza wanaotutumia habari 
hizi kujitambulisha. Tunakuhakikishia usiri 
kamili katika kushughulikia habari kama hizi 
zikiwemo majina na maelezo binafsi.
Maoni na mapendekezo yatumwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu/Afisa Mkuu Mtendaji 
Tume ya Ubinafsishaji
S.L.P 34542 - 00100
NAIROBI

254 20 2212346/7/8		



254 20 2212237 
www.pc.go.ke

Barua pepe:       info@pc.go.ke

Kutuwezesha kushughulikia habari hizi;
• Tutatoa huduma mwafaka za uhusiano mwema

na wateja katika eneo la mapokezi
• Tutatumia kijisanduku cha maoni

Malalamishi yaelekezwe kwa: 
Simu:  +254 731 758970

+254 700 315311 
Barua Pepe: complaints@pc.go.ke
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UCHAMBUZI WA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuchambuliwa. 
Mwanzoni hili litafanyika kila mwaka kwa usaidizi 
wa maoni na habari za wateja pamoja na 
utafiti huru na mashauriano na wateja.
Kwa hivyo tunawahimiza wateja na 
wadau wetu wakiwemo wafanyikazi 
kutumia mbinu iliyopendekezwa kushiriki 
majadiliano yenye manufaa na Tume kuhusu 
viwango tunavyolenga kutimiza, na jinsi 
wateja wanaweza kuchangia kuviweka ili 
kutumia mfumo wa utoaji huduma na kuwapa 
Wakenya Mpango mwafaka wa Ubinafsishaji.

Tume ya Ubinafsishaji 
S.L.P 34542-00100 
NAIROBI

Jumba la Extelcoms, 
Orofa ya 11, 
Barabara ya Haile Selasie 

Simu:       +254 20 2212346/7/8

Kipepesi:     +254 20 2212237 
Barua pepe: info@pc.go.ke 
Tovuti:         www.pc.go.ke   




